இலங்கை மக்களுக்கு எச்சரிக்கை…!இணையவழி பணக்கொள்ளை..

இணையவழி நிதி பரிவர்த்தனைகள் மூலம் மக்களை ஏமாற்றி அவர்களது வங்கிக் கணக்குகளில் இருந்து ஆயிரக்கணக்கான ரூபா பெறுமதியான பணத்தை எடுக்கும் பல கும்பலை கைது செய்ய குற்றப்பிரிவு விசாரணைகளை ஆரம்பித்துள்ளது.ஒன்லைனில் நிதி பரிவர்த்தனை செய்யும் போது மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டும் என பொலிசார் பொதுமக்களை எச்சரித்துள்ளனர்.இத்திட்டத்தின் கீழ் நிதிப் பரிவர்த்தனைகளை மேற்கொண்ட பின்னர், இந்தக் குழுக்களின் மோசடிகளால் பாதிக்கப்பட்ட பலர் தற்போது குற்றப் புலனாய்வுத் திணைக்களம், மோசடி விசாரணைப் பிரிவு மற்றும் நாடு முழுவதும் உள்ள பொலிஸ் நிலையங்களில் முறைப்பாடு செய்துள்ளனர்.

இந்நிலையில், ஆன்லைனில் நிதி பரிவர்த்தனை செய்யும் போது மிகவும் கவனமாக இருக்குமாறு பொதுமக்களை பொலிசார் எச்சரித்துள்ளனர்.இந்த மோசடி கும்பல் ஏற்கனவே பிடிபட்டுள்ளதாக பொலிசார் தெரிவித்தனர். இந்த குழுக்கள் வெவ்வேறு நபர்களை தங்கள் மோசடிகளில் சிக்க வைக்க வெவ்வேறு வழிகளைப் பயன்படுத்துகின்றன.இந்த குழுக்கள் வெளியிடப்பட்ட விளம்பரங்கள் மூலம் பல்வேறு நபர்களின் மொபைல் எண்களைப் பெற்று அவர்களை ஒன்லைன் முறையில் நிதி பரிவர்த்தனைகளை மேற்கொள்வதற்கு ஏமாற்றுகின்றன.இந்தக் குழுக்கள் நபர்களின் வங்கிக் கணக்கு எண்களைப் பெற்று, வங்கிக் கணக்கு வைத்திருப்பவர்களின் தனிப்பட்ட தகவல்களைச் சேகரிக்கின்றன.இந்தக் குழு பின்னர் இணையம் வழியாக வங்கிக் கணக்கு வைத்திருப்பவரின் கணக்கை அணுகி, பணத்தை வேறு கணக்குகளில் வர வைத்து, அப்பாவிகளிடமிருந்து பணத்தைத் திருடுகின்றனர்.