பொய்யான தகவல்களை தடுக்க வட்சப்பில் புதிய அப்டேட்..!!

சமூக வலைதளங்களில் போலியான வீடியோக்கள் மற்றும் குரல் பதிவுகள் பரவுவதை தடுக்க வாட்ஸ்அப் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது.சமீபத்திய தொழில்நுட்பம், குறிப்பாக செயற்கை நுண்ணறிவு (AI) அடிப்படையிலான Deepfakes மற்றும் குரல் பதிவுகள் மூலம், சாதாரண மக்கள் முதல் பிரபலங்கள் வரை மக்கள் அவற்றை நேசிக்கத் தொடங்கியுள்ளனர்.இந்நிலையில் வாட்ஸ்அப்பின் தாய் நிறுவனமான மெட்டா சிறப்பு ஹெல்ப்லைனை அமைக்க முன்வந்துள்ளது.

ஆங்கிலம் தவிர, வாட்ஸ்அப் ஹெல்ப்லைன் Chatbot வடிவத்தில் மூன்று மொழிகளில் (இந்தி, தமிழ், தெலுங்கு) கிடைக்கிறது.பயனர்கள் இந்த Helpline எண்ணுக்கு சாட்போட் மூலம் உரை, படம் மற்றும் வீடியோ செய்திகளை விசாரணைக்காக அனுப்பலாம்.இதற்காக தவறான Misinformation Combat Alliance (MCA) உடன் கூட்டு சேர்ந்துள்ளதாக மெட்டா தெரிவித்துள்ளது.அடுத்த மாதம் முதல் இந்த ஹெல்ப்லைன் மக்களுக்கு கிடைக்கும்.மெட்டாவின் பொதுக் கொள்கை இயக்குநர் ஷிவ்நாத் துக்ரால், மக்களுக்கு அனுப்பப்படும் தவறான தகவல்களை AI அடையாளம் காண முடியும் என்று கூறினார்.ஒட்டுமொத்த தொழில்நுட்பத் துறையும் இந்த விஷயத்தில் தெளிவான மற்றும் கட்டுப்பாடான நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும் என்றார்
.